คนที่กำลังจะซื้อบ้านใหม่ หรือซื้อแล้ว กับโครงการ AP ระวัง

อื่นๆ

คนที่กำลังจะซื้อบ้านใหม่ หรือซื้อแล้ว กับโครงการ AP ระวัง

Postby Webmanual1 » Thu Feb 26, 2015 9:26 am

คนที่กำลังจักซื้อบ้าน เหรอซื้อแล้ว กับโครงการบ้านใหม่ AP ระวัง

ผมจักเป็นคนนึงที่ได้ซื้อบ้านใหม่ของโครงการ AP กลางเมือง อ่อนนุช วงแหวน
ได้รับผลกระทบมาอย่างมากกับ มีความมักง่ายของโครงการ AP พร้อมกับไม่มีความรับผิดชอบใดๆ

ขอเล่าเหตุการที่เกิดขึ้นก่อนนะครับ

ครั้นทันทีที่วันที่ 7 พฤษภาคม 2557 เป็นวันที่ฝนตกหนัก
ชั้นสองสำหรับห้องนอนห้องใหญ่ที่มีน้ำไหลเทลงมาจากฝ้าเพดานด้วย
จนกระทั้งทำให้ห้องนอน ซึ่งรวมไปถึง เตียง พื้นห้องและ น้ำท่วมห้อง ได้รับความเสียหาย
ผมได้แต่ปีนฝ้าขึ้นไปดู ในช่องใต้หลังคา ว่า ทำไม
ถึงกับต้องตกใจหลายประการดังนี้ครับ
โครงหลังคาบ้านที่ไม่เคยรู้กับเห็นมาก่อน เป็นโครงหลังคาสังกะสี
โอ้พระเจ้า!!! บ้านค่าเหยียบ 3 ล้าน บาท (จักเป็นลมครับ)

ส่วนตัวถึงสาเหตุที่ทำให้น้ำท่วมในห้องนอน คือ กระเบื้องหลังคาหายไป 1 แผ่นครับ
ตามภาพข้างล่างนี้เลยครับ

Image

Image

Image

สำหรับรูปที่น้ำท่วมลงมาให้ไม่ทันตั้งตัวเลยครับ ห้องนอน
Image

Image

Image

ตัวผมเอง ได้แจ้งไปยัง นิติบุคคลของโครงการ ก็ปัดความรับผิดชอบ ไปยัง Call center ของทาง AP ครับ
พอตัวผมเองโทรหา Call center ของ โครงการ AP ก็เงียบหายไปเลยครับ
ยอมรับเไปลยว่า บริการหลังการขาย แล้วยอดแย่ มากครับ

เพราะว่าทาง Call center ให้เหตุผลว่า เป็นภัยธรรมชาติ คุณพระ!!!! พูดมาได้
ถ้าหากอย่านั้น โครงการ มีบ้านไว้เป็น ร้อยๆ หลัง แล้วทำไมถึงเป็นแค่ หลังเดียวละครับ
แล้วเปิดปากว่าบ้านหมดประกัน 1 ปี แล้ว ครับ
เท่าที่ ดูตามรูปแล้ว เป็นไปไม่ได้เลย ที่จู่ๆ กระเบื้อง จักหล่นลงมาแตก
นอกเสียจากว่า แล้วได้มีรอยร้าว อยู่ในที่กระเบื้องอยู่ แล้ว ด้วยกันไม่เปลี่ยนให้เรียบร้อย แล้วส่งขายให้ลูกค้าซะมากกว่า

ภายหลังได้มีการพูดคุย กับทางนิติบุคคล นิติบุคคลให้ติดต่อ ไปยัง เซล หลังการขายครับ
กับได้ส่งช่างเข้ามาซ่อมแซมครับ ช่างก็ลงมา แสดงให้ทราบเสร็จเรียบร้อยครับ
อ่า เบาใจเลยครับ คิดไม่ผิดแน่แท้ๆ ยังไง AP ก็ไม่ทิ้งลูกบ้านตาดำๆ ที่นั่งผ่อนบ้านทุกเดือนๆ อย่างผม

แต่ปรากฎว่า
หลังคามันก็ยังเป็นรูอยู่ ห่ะ!!!!
Image

แถมโครงหลังคาผมยัง งออีก ในเวลานี้กลายเป็นกระเบื้องแผ่นอื่นก็ไม่มั่นคงไปด้วยละ
รูปโครงหลังคา ก่อนทำครับ
Image

Image

ส่วนรูปโครงหลังคาหลังช่างสำหรับผู้ชำนาญงานของ โครงการ AP ได้มาแก้ไขให้ผมครับ

Image

ให้ตายสิ ทะเยอทะยานจักร้องไห้! ทำชุ่ยๆ ไม่พอ แถมยังทำให้โครงหลังคาที่เป็นสังกะสี เสียหายไปด้วย
เหมือนซ้ำเติมให้ทุกอย่างแย่ลงไปอีก พร้อมทั้งพอแจ้ง After sale ไป ก้อปัดความรับผิดชอบ หายเข้ากลีบเมฆเลยครับ
จนทุกวันนี้ เวลาฝนตก น้ำก็จักท่วมห้องนอน ทุกครั้ง อีกหน่อย ฝ้าเพดานก็คงจักพังลงมา

ในครั้งไม่มีความรับผิดชอบใดๆ จากโครงการAPเลย ผมจึงทำได้ปาง เตือน
ด้วยกัน ตั้งกระทู้นี้เพื่อ เตือนคนที่กำลังจักซื้อบ้านใหม่กับโครงการ AP
หวังว่าจักเป็นประโยชน์ ข้อมูลให้ท่านได้คิด ที่กำลังจักตกลงใจซื้อบ้าน ตั้งต้นต้นชีวิตครอบครัว
กับบ้าน 1 หลัง ด้วยว่าผม มันมีความหมายมากๆครับ

ต้องขอขอบคุณที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ของผมเลยนะครับ

บ้านพฤกษาไพร์ม ศรีนครินทร์-บางนา

Image

ทาวน์โฮมดีไซน์ใหม่ล่าสุด ให้ธรรมชาติดูแลคุณ เพื่อให้ชีวิตสงบเหมือนได้พักผ่อนท่ามกลางธรรมชาติ ตอบทุกโจทย์อย่างคุ้มค่า ด้วยฟังก์ชันการใช้งานที่รองรับความต้องการของทุกคนในครอบครัว

เปิดต้อนรับความสุขบนทำเลคุณภาพ สะดวกทุกการเดินทาง สามารถเดินทาง เข้า- ออกได้รอบทิศทาง เชื่อมต่อกับเส้นทางหลัก ถ.บางนา-ตราด ถ.เทพารักษ์ ถ.กิ่งแก้ว เชื่อมต่อใจกลางเมืองด้วยทางพิเศษ ทางด่วนบางนา-ตราด ทางด่วนบูรพาวิถี ถ.วงแหวน รอบนอก รายล้อมด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกรอบโครงการ สนามบินสุวรรณภูมิ Airport Link สวนหลวง ร.9 ไบเทคบางนา ห้างซีคอนสแควร์ พาราไดซ์พาร์ค เซ็นทรัลบางนา Mega บางนา

ติดตาม อัพเดท ข่าว คอนโด ทาวน์เฮาส์ ขายบ้าน ได้ที่ www.pruksa.com

ข่าวสารตกแต่งบ้านหรือทาวน์เฮ้าส์ : http://homewatch.exteen.com
Webmanual1
Site Admin

Return to อื่นๆ